ประจำเดือนยังไม่มา

สวัสดีค่ะ เดือนที่แล้ววันที่ 10-12 มี sex กับแฟนครั้งแรก (ลองสอดใส่แต่ไม่เข้า ก่อนใส่สวมถุงยาง ส่วนใหญ่ใช้นิ้ว และแฟนช่วยตัวเอง) วันที่ 14-19 ประจำเดือนมาปกติ เดือนนี้วันที่ 19 แล้วประจำเดือนยังไม่มา ปกติเป็นคนประจำเดือนมาไม่ค่อยตรง บางรอบเดือน 28,30 ประมาณนี้ค่ะ อยากทราบว่าจะเสี่ยงหรือเปล่าคะ ที่ผ่านมาเป็นคนนอนดึกค่ะ มีเครียดเรื่องงาน แต่พอประจำเดือนไม่มาก็เครียดกว่าเดิมค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ถ้าประจำเดือนรอบเดือนก่อนมาตรงรอบ และไม่ได้มีเพศสัมพันธ์แบบสอดใส่ โอกาสตั้งครรภ์น้อยมากค่ะ การที่ประจำเดือนนี้เลื่อนอาจจะเกิดจากฮอร์โมนที่ผิดปกติค่ะ สามารถสังเกตอาการต่อได้ แต่ถ้าหายเกิน 3 เดือน แนะนำให้มาตรวจเพื่อวินิจฉัยโรคอื่นๆเพิ่มเติมค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"