ประจำเดือนไม่มา

ประจำเดือนล่าสุด 27ม.ค2566-2ก.พ.2566 แล้วมีเพศสัมพันธ์กับแฟนช่วง14-21 ก.พ.2566 ไม่ได้ป้องกันแถมไม่ได้กินยาคุม ตอนนี้ประจำเดือนก็ยังไม่มาเลย ตรวจแล้วพบว่าขึ้นมาขีดเดียว แต่อาการมี คัดเต้านม เหนื่อยง่าย เข้าห้องน้ำบ่อย หน้ามืดบ่อย ปวดหัวบ่อย แถมปวดท้องหน่วงๆ มีตกขาวบางครั้ง มีอาการเครียดเป็นบางครั้ง ส่วนอาหารทานได้ปกติ แต่ไม่ค่อยอยากกินเป็นบางครั้ง ไม่รู้สาเหตุอะไรใครรู้บอกทีนะคะ จะได้เตรียมตัวถูก ขอบคุณค่ะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ จากข้อมูล วันที่มีเพศสัมพันธ์จะเป็นช่วงวันที่ 19 ของรอบประจำเดือน ดังนั้นขึ้นอยู่กับว่าระยะห่างระหว่างรอบประจำเดือนของคุณเป็นระยะกี่วันค่ะ ถึงจะทราบวันที่ไข่ตกได้คร่าวๆ ซึ่งหากจนถึงตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มา แนะนำให้พบแพทย์เพื่อตรวจเพิ่มเติมเพื่อหาสาเหตุโรคอื่นๆ ค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"