ผ่าไฟแดง

มีอะไรกับแฟนในขณะเป็นประจำเดือน ผ่าไฟแดงเลยค่ะ ไม่ได้ใส่ถุงยางอนามัย ตอนนี้จะครบรอบเดือนจะมาแล้วค่ะ แต่ตอนเย็นกินข้าวเย็นเสร็จแล้วอ้วกออกมาเยอะเลยค่ะ แต่เป็นครั้งแรกเลยค่ะที่อ้วก เราควรตรวจเลยดีมั้ยคะ หรือ รอให้จบเดือนมกราคมก่อน เพื่อให้แน่ชัด

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ในกรณีที่เลือดที่ออกมาเมื่อตอนที่มีเพศสัมพันธ์กับแฟนเป็นประจำเดือนจริง จะถือว่าเป็นระยะที่ปลอดภัยค่ะ แต่ถ้าคิดว่าเป็นเลือดประจำเดือนที่มาไม่ตรงรอบ หรือว่ามีอาการผิดปกติที่สงสัยว่าตั้งครรภ์ ร่วมกับมีการขาดหายไปของประจำเดือน สามารถตรวจเบื้องต้นได้ด้วยชุดตรวจการตั้งครรภ์แบบปัสสาวะค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"