พึ่งรู้ว่าตั้งครรภ์

พึ่งรู้ว่าตัวเองตั้งครรภ์ เมื่อวานนี้ค่ะ อายุครรภ์ 3 เดือนแล้ว ก่อนหน้านั้นดื่มแอลกอฮอล์ ซ้อนมอเตอร์ไซด์ ฉีดโบท๊อก ห่วงว่าจะส่งผลต่อลูกค่ะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ เมื่อทราบว่าตั้งครรภ์แล้ว แนะนำว่าควรงดการดื่มแอลกอฮอล์ อาหารหมักดอง และอาหารรสจัดค่ะ ส่วนเรื่องการเดินทางให้ระวังการกระแทกและอุบัติเหตุค่ะ และหากคุณแม่กังวลเรื่องความผิดปกติของลูกแนะนำให้ตรวจกับคุณหมอสูติเฉพาะทางด้านเวชศาสตร์มารดาและทารกในครรภ์อีกทีค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"