พ่อข่มขืนลูก จนท้องมีสิทธิทำแท้งไหมคะ

หมอคะ มีข้อสงสัยว่า หากถูกข่มขืนโดยคนในครอบครัว หรือญาติสนิท สามารถขอหมอ ตัดสินใจยุติการตั้งครรภ์หรือทำแท้งที่สถานพยาบาลแได้หรือไม่คะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ สำหรับในกรณีนี้อาจจะต้องพิจารณาหลายอย่างร่วมกันค่ะ เช่น อายุของผู้เสียหาย การดำเนินการแจ้งความ การตรวจร่างกายประกอบการดำเนินคดี เป็นต้น ซึ่งในแต่ละโรงพยาบาลมาตรการของเรื่องนี้อาจจะแตกต่างกันค่ะ ขึ้นอยู่กับการประชุมของคณะกรรมการยุติการตั้งครรภ์ของในแต่ละโรงพยาบาลค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"