มีเพศสัมพันธ์กับแฟนสวมถุงยางอนามัยทุกครั้ง ปจด.มาล่าสุด 2มี.ค. ตอนนี้ 4เม.ย ปจด.สามารถเคลื่อนช้าสุดประมาณกี่วัน

ทานยาคุมฉุกเฉินวันที่24 ก.พ มีเลือดประจำเดือนออกมาวันที่2-7 มี.ค หลังจากนั้นมีเพศสัมพันธ์กับแฟนแบบสวมถุงยางอนามัยทุกครั้ง ตามรอบเดือนถัดไปต้องมา 1เม.ย. แต่วันนี้4 เม.ยแล้วยังไม่มาเลยค่ะ ใช้ชุดตรวจครรภ์ตรวจหลังตื่นนอนมา2วันแล้ว ขึ้น1 ขีด แบบนี้จะท้องมั้ยคะ อยากทราบว่าประจำเดือนจะมาประมาณเมื่อไหร่ แล้วเป็นผลจากทานยาคุมฉุกเฉินหรือป่าว

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ รอบประจำเดือนที่ปกติ คืออยู่ในช่วง 21-35 วันค่ะ ในเดือนที่มีการรับประทานยาคุมฉุกเฉินจะไปส่งผลให้ฮอร์โมนทำงานไม่ปกติซึ่งมีผลต่อประจำเดือนได้ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"