ยุติการตั้งครรภ์

ยุติการตั้งครรภ์โดยใช้ยาสอดยา3ครั้ง หลังสอกครั้งมีก้อนเลือดออกมาเปนก้อนใหญ่ และเปนชิ้นเหมือนตับ สอดครั้งที่3 มีเลิอดออกเปนก้อน หลังจากนั้นไม่มีเลิอดออกเลย แบบนี้แท้งสมบูรณ์มั๊ยคะ

1
41k
8 ความคิดเห็น

8 ความเห็น

มีพิกัดยาไหมครับ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ขอพิกัดยาหน่อยค่ะ

ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ อาการของภาวะแท้งสมบูรณ์เลือดจะต้องออกจากช่องคลอดลดลงเรื่อยๆ และอาการปวดท้องน้อยจะค่อยๆ ดีขึ้นค่ะ แต่หากอยากให้มั่นใจ แนะนำตรวจภายในและอัลตราซาวด์ทางช่องคลอดเพื่อยืนยันอีกครั้งค่ะ

ชอบ
ตอบกลับ

ยาสอดหาซื้อได้ที่ไหนครับ ยังไม่พร้อมตั้งครรภ์

ตรวจฉี่เจอครับ แต่อุนตราซาวไม่เจอครับ อายุครรภ์น่าจะประมาณ2-3 สัปดาห์

ชอบ
ตอบกลับ
@Mongkol Nunmong

เหมือนกันเลยค่ะ ุุุ้

ชอบ
ตอบกลับ

ขอพิกัดยาสอดหน่อยคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ปวดท้องมากมั้ยคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ขอพิกัดยาสอดหน่อยได้มั้ยคะ

เฟส jirapat sutthisap (รูปโปรไฟล์หันหลัง)*ทักมาได้เลยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"