รอบเดือนกับการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ คือหนูเป็นประจำเดือน 2 รอบ ใน 1 เดือน หนูมีอะไรกับแฟนในช่วงวันสุดท้ายของประเดือนรอบแรก(มีการป้องกัน) และก็มีอะไรกันอีกทีคือวันที่ 18 (ไม่ได้มีการป้องกัน) และได้กินยาคุมฉุกเฉินไปค่ะ ประจำเดือนรอบแรกมาวันที่4สีปกติ แต่รอบที่ 2 มาวันที่ 23 เป็นสีน้ำตาล สาเหตุแบบนี้ท้องหรือไม่ท้องคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การรับประทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉิน สามารถทำให้มีเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติ และรอบเดือนมาผิดปกติไปได้ค่ะ จึงไม่สามารถประเมินได้ว่าตอนนี้มีความผิดปกติหรือมีการตั้งครรภ์มาก่อนหน้านี้หรือไม่ แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัย ถ้าไม่ได้ตั้งครรภ์ แนะนำให้ตรวจภายในและอัลตราซาวด์เพื่อตำแหน่งของเลือดที่ออกผิดปกติจากช่องคลอดค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"