รอบเดือนและการวางแผนตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ขอปรึกษาหน่อยนะคะ คือหนูมีประจำเดือนใน 1 เดือน เป็น 2 ครั้ง เป็นแบบนี้มานานแล้วค่ะหลังจากแท้งบุตร รอบเดือนครั้งล่าสุด รอบแรกเป็นรอบเดือนวันที่ 14-19/มี.ค/66 รอบสองวันที่ 25-30/มี.ค/66 ถ้าเป็นแบบนี้จะคำนวณวันไข่ตกยังไงค่ะ แล้วจะระบุระยะเวลารอบเดือนยังไงค่ะ ขอบคุณค่ะ

2
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ จากข้อมูลประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ แนะนำให้พบแพทย์เพื่อตรวจให้ละเอีนดว่าที่เลือดออกผิดปกติไม่ได้มาจากสาเหตุอื่น ซึ่งถ้าเกิดจากฮอร์โมนที่ผิดปกติ อาจจะต้องมีการทานยาปรับรอบประจำเดือนให้มาเป็นปกติก่อนค่ะ จะช่วยเพิ่มโอกาสในการตั้งครรภ์มากขึ้นค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"