ระหว่างตั้งครรภ์มีเลือดออก

หากมีเลือดออกในขณะตั้งครรภ์ ถือว่าผิดปกติมากมั้ยคะ อายุครรภ์ประมาณ 6 สัปดาห์

เลือดออกคล้ายประจำเดือนแต่ก็มีปริมาณไม่มากเหมือนตอนเป็นประจำเดือนปกติ มาแบบกระปริบกระปรอย

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะคุณ kimi s การที่มีเลือดออกขณะตั้งครรภ์ เพื่อความปลอดภัยแนะนำว่าควรไปพบแพทย์ที่โรงพยาบาลเพื่อตรวจวินิจฉัยเพิ่มเติมนะคะ เพราะการมีเลือดออกผิดปกติจากช่องคลอดในช่วงไตรมาสแรกมีสาเหตุได้หลายอย่างค่ะ เมื่อไปโรงพยาบาลพบคุณหมอสูติจะได้ตรวจภายในและอัลตราซาวด์ดูว่าเลือดที่ออกเกิดจากสาเหตุใด และอันตรายมากน้อยเพียงใด พร้อมกับให้คำแนะนำเพิ่มเติมและการรักษาได้ดียิ่งขึ้นค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"