สงสัยว่าตั้งครรภ์

ขอสอบถามค่ะประจำเดือนไม่มาเกือบ2เดือนเเล้วมาเมื่อวานมีประจำเดือนมา มาน้อยมากๆเเล้วเป็นสีออกน้ำตาลเเบบนี้หมายความว่ายังไงคะ มีอะไรกับเเฟนเเบบไม่ได้ป้องกันเเต่ปล่อยนอกคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากก่อนหน้านี้ประจำเดือนมาสม่ำเสมอตลอด​ และมีการขาดหายไปของประจำเดือน​ แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยค่ะ​ ซึ่งถ้าไม่ได้ตั้งครรภ์สามารถเฝ้าสังเกตอาการต่อได้​ แต่ถ้าประจำเดือนขาดเกินสามเดือน​ แนะนำพบแพทย์เพื่อวินิจฉัยเพิ่มเติมค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"