สวัสดีค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ เราอายุ23ปี ก่อนหน้านี้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อ1อาทิตย์ที่ผ่านมา

ต่อมา2วันก่อนเรารู้สึกเจ็บที่หน้าอกนึกว่าประจำเดือนจะมาอาการคล้ายประจำเดือนมาก มีความอยากอาหารมากขึ้นค่ะ เเละเราท้องเสีย ถ่ายเหลว รวมทั้งหมด8รอบเเละอาเจียนไป4รอบ คิดว่าตัวเองน่าจะอาหารเป็นพิษค่ะ เเต่วันนี้ช่วงเช้าเกิดอาการปวดท้องเเต่ย้ายจากปวดตรงกระเดาะอาหารไปปวดตรงท้องน้อย ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไรเลยค่ะ (ปล.เราทานยาคุมกำเนิดแบบ21 ทุกเดือนนะคะ)

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากมีอาการท้องเสีย คลื่นไส้อาเจียน ปวดบริเวณแถวๆ สะดือ แล้วย้ายไปตำแหน่งท้องน้อยล่างด้านขวา ร่วมกับมีไข้ แนะนำให้ไปตรวจร่างกายเพิ่มเติมค่ะ เผื่อเป็นภาวะที่ต้องได้รับการเข้าห้องผ่าตัด หรือถ้าหากอาการตามประวัติตรงกับรอบประจำเดือน อาจจะเป็นสาเหตุให้มีอาการดังกล่าวได้ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"