สอบถามหน่อยค่ะ

ตรวจครรภ์ ตรวจฉี่ที่รพ.คุณหมอบอกท้องอ่อนๆ แต่ตรวจเลือดที่แล็บหมอบอกไม่ท้อง แบบนี้สรุปท้องไม่ท้องคะ ตอนนี้สับสนไปหมด

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ อาจจะต้องประเมินค่ะ ว่าค่าผลเลือด serum beta hCG มีค่าเท่าไหร่ค่ะ และต้องดูจากวันที่ไปตรวจว่าระยะห่างกันมากน้อยแค่ไหน รวมถึงประวัติประจำเดือนด้วยค่ะ หากไม่มั่นใจ แนะนำให้พบสูตินรีแพทย์โดยตรงเพื่อการวินิจฉัยที่ถูกต้องค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"