🔥 หัวข้อเด่น

สอบถามเรื่องการตั้งครรภ์

อยากสอบถามค่ะ ประจำเดือนมารอบล่าสุดเมื่อวันที่ประมาณวันที่7-10 ก.พ แล้วจากนั้นมีอะไรกับแฟน แต่ป้องกันตลอดค่ะ ตอนนี้รอบประจำเดือนขาดมา2เดือนแล้วค่ะ

ลองตรวจดู ก็ขึ้นว่า ไม่ท้อง

แบบนี้มีโอกาสที่จะท้องไหมคะ หรือ มีโอกาสที่จะมีปัญหาสุขภาพด้านใดไหมคะ

***เป็นคนที่รอบเดือนมาไม่ปกติค่ะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากประจำเดือนขาดโดยที่ไม่ได้ตั้งครรภ์ แนะนำพบแพทย์เพื่อเจาะเลือดตรวจหาสาเหตุเพิ่มเติมค่ะ อาจจะจดประจำเดือนว่ามาวันไหนบ้าง ไว้เป็นข้อมูลให้แพทย์ผู้รักษาอย่างน้อย 6 เดือนค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"