หนูจะท้องไหมคะ

ก่อนหน้านี้ท้องน้อยหนูมันบวม แต่ประจำเดือนมาปกติ 2-3 เดือนได้ค่ะ หนูกับแฟนเรามีเซ็กกันไม่บ่อยค่ะ เดือนละครั้งที่เจอกัน ล่าสุดหลังจากมีsexกับแฟนได้เพียง 2 วัน หนูมีอาการคัดเต้านมอยู่ 3 วัน มันปกติไหมคะ (แฟนหนูหลั่งข้างนอกค่ะ/หนูกินยาคุมแบบ 28 วัน) อุณหภูมิร่างกายเหมือนจะไม่สบายด้วยค่ะ แต่ในช่วงนี้หนูก็มีความเครียดกับงานค่อนข้างมาก หนูกำลังท้องอยู่ไหมคะ หรือว่ามีแนวโน้มจะเป็นโรคที่เกี่ยวกับมดลูกไหม ช่วงนี้หนูสังเกตตัวเอง ก่อนจะนอนหนูเอานิ้วกดไปที่บริเวณท้องน้อยต่ำจากสะดือเล็กน้อย รู้สึกเหมือนมีหัวใจดวงน้อยไปเต็นอยู่ แต่มันจะเร็วเกินไปไหมคะ ประจำเดือนพึ่งขาดแค่เดือนเดียว หรือหนูจะวิตกกังวลมากไปเพราะหนูเองก็ยังไม่พร้อม หนูควรกินยาขับเลือดดีไหมคะ

หนูจะท้องไหมคะหนูจะท้องไหมคะ
หนูจะท้องไหมคะหนูจะท้องไหมคะ
1
41k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ แอดมินมีบทความที่น่าจะเป็นประโยชน์มาให้ลองอ่านดูเพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ

อาการคนท้องเริ่มเมื่อไหร่ และการดูแลตัวเองเมื่อรู้ว่าท้อง

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

อย่าเพิ่งกินยาขับเลือดนะคะ เราต้องมั่นใจก่อนว่าตั้งครรภ์จริงๆ

ลองตรวจด้วยที่ตรวจครรภ์หรือยังคะ?

จากข้อมูลข้างต้นมีความเสี่ยงตั้งครรภ์ แนะนำว่า ตรวจครรภ์ก่อนนะคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"