หนูอยากปรึกษาเรื่องการมีรอบเดือนนาน

เริ่มต้นจากการฝังยาคุมกำเนิดเมื่อปี60ระยะเวลายาคุมกำเนิดอยู่ที่3ปี ฝังได้เกือบปี รอบเดือนมาทุกวันเลยค่ะ มาตลอด 1เดือนมี30วัน รอบเดือนจะมามากกว่า17วันในการมีรอบเดือนจนถึงปัจจุบัน แต่ยังไม่เอาเข็มยาคุมเกิดออกนะค่ะ เนื่องจากหมอที่รักษาแจ้งว่าไม่เอาออกก็ได้ จนตอนนี้เข้มขยับออกมาจากจุดฝั่งเยอะพอสมควรเนื่องจากยกของหนัก เพราะทำงานเป็นเชลล์ขายเอ็มร้อยต้องยกวันๆนึงไม่ต่ำกว่าร้อยกว่าลัง ตอนนี้ออกจากงานมาได้เกือบปีแล้วค่ะ ตอนนี้อยากมีลูกมากค่ะ พยายามกันมาหลายครั้งแล้วแต่รอบเดือนขัดที่มาแบบนี้ไม่หายสักที อยากมีลูกอีกสักคน

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากแพลนมีลูก แนะนำว่าควรนำยาคุมแบบฝังออกค่ะ และส่วนใหญ่พบว่ามีการตกไข่เกิดขึ้นใน 1 เดือนแรกหลังถอดยาฝัง ส่วนอัตราการตั้งครรภ์ใน 1 ปีแรกหลังถอดยาฝัง ไม่แตกต่างจากหญิงทั่วไปที่ไม่ได้คุมกำเนิดค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"