หน้าอกเล็ก หลังตั้งครรภ์ เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างคะ แล้วจะมีวิธีให้ อกใหญ่ เหมือนเดิมไหมคะ

หน้าอกเล็ก หลังตั้งครรภ์ค่ะคุณหมอ หลังจากคลอดลูก ก็รู้สึกว่า หน้าอกเล็ก ลงมากเลยค่ะมีวิธีทำให้หน้าอกกลับมาใหญ่เหมือนเดิมไหมคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ โดยปกติเวลาตั้งครรภ์ หน้าอกของคุณแม่จะใหญ่ขึ้นจากฮอร์โมนการตั้งครรภ์และจากน้ำหนักที่เพิ่มมากขึ้นค่ะ ซึ่งเมื่อคลอดบุตรและหยุดให้นมบุตรอาจจะทำให้ขนาดเล็กลงหรือหย่อนคล้อยลงเล็กน้อย แนะนำการออกกำลังกายพวกเวทเทรนนิ่งเพื่อยกกระชับและเพิ่มเนินหน้าอกให้ดูสวยงามมากขึ้นค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"