หลังยุติการตั้งครรภ์ สามารถตั้งครรภ์ได้อีกตอนไหนคะ

หลังยุติการตั้งครรภ์ ขูดมดลูก สามารถตั้งครรภ์ได้อีกตอนไหน และเด็กไม่มีกะโหลกสามารถเกิดซ้ำได้อีกไหมคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากได้รับการขูดมดลูกแนะนำให้คุมกำเนิดประมาณ​ 3​ ​เดือนก่อนเริ่มการตั้งครรภ์ครั้งใหม่ค่ะ​ ซึ่งความผิดปกติในครรภ์นี้ต้องสอบถามคุณหมอที่ดูแลว่าให้การวินิจฉัยว่าเด็กเป็นโรคอะไรและจะมีโอกาสเกิดซ้ำในครรภ์หน้าเท่าไหร่ค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"