หลังแท้งประจำเดือนขาด

แท้งไป 25มิย.65 แท้งครบ ไม่ได้ขูดมดลูก หลังแท้งเลือดออกแค่ 5 วัน หลังจากนั้นประจำเดือนก็ไม่มาอีกเลยค่ะ จนตอนนี้ครบ 3 เดือนแล้ว ตอนนี้มีเลือดสีน้ำตาลออกประมาณ 5วันแล้ว ออกมาน้อยมากๆแค่ติดกางเกงใน ใช้ทิชชูเช็ดจะติดเลือดสีชมพูๆออกมาด้วย อยากถามว่าเกิดจากอะไร ใช่ประจำเดือนไหมคะ ตรวจตั้งครรภ์ขึ้นขีดเดียวค่ะ

2
41k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

ตอนนี้ประจำเดือนพี่มาหรือยังคะ แล้วนานมั้ยคะประจำเดือนถึงมาค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ หลังจากภาวะแท้งเมื่อระดับฮอร์โมนการตั้งครรภ์ลดระดับลง จะกลับเข้าภาวะปกติ แต่เวลาที่ประจำเดือนจะเริ่มกลับมาปกติในแต่ละคนอาจจะไม่เท่ากันค่ะ ส่วนใหญ่จะกลับมาค่อนข้างเร็ว ไม่เกินช่วง 1-2 เดือน ในกรณีที่นานกว่านั้นแนะนำให้ไปพบแพทย์เพื่อตรวจวินิจฉัยเพิ่มเติมค่ะ แต่ในกรณีที่เริ่มมีเลือดออกมาแล้ว อาจจะเฝ้าสังเกตอาการก่อนได้ค่ะ หากประจำเดือนยังไม่มาปกติแนะนำไปพบแพทย์เพื่อตรวจเพิ่มเติมค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"