อยากมีลูก

สอบถามหน่อยคะ หนูมีอะไรกับแฟน หลังประจำเดือนหมด14วัน แต่หนูเป็นคนขึ้นให้แฟนจะมีสิทธิ์ท้องมั้ยคะ ประจำเดือนไม่มา ตรวจแล้วขึ้น1ขีด

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ขึ้นอยู่กับว่าวันที่มีเพศสัมพันธ์ตรงกับช่วงตกไข่พอดีมั้ยค่ะ ซึ่งหากไม่ได้มีการคุมกำเนิดและมีการขาดหายไปของประจำเดือนของหญิงที่รอบเดือนปกติ แนะนำให้ตรวจยืนยันการตั้งครรภ์ค่ะ ซึ่งถ้าไม่มั่นใจในชุดตรวจการตั้งครรภ์ด้วยตนเอง สามารถตรวจเลือดดูค่าฮอร์โมนการตั้งครรภ์ได้ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"