อยากสอบถามเรื่องการมีพสพ.ค่ะ

ขอสอบหน่อยค่ะ พึ่งเป็นประจำเดือนไปวันที่5 แล้วประจำเดือนหมดวันที่10 พึ่งจะมีพสพ.ไปวันที่13 ใส่ถุงยางค่ะ แต่ไข่จะตกในอีก11วัน แบบนี้มีโอกาสจะท้องไหมคะ (ไม่เคยกินยาคุมค่ะ) พึ่งเคยมีพสพกับผู้ชาย

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การใช้ถุงยางอนามัย หากใช้ถุงยางอนามัยได้อย่างถูกต้องมีโอกาสตั้งครรภ์ 2% แต่หากใช้ถูกบ้างไม่ถูกบ้าง จะมีโอกาสตั้งครรภ์ถึง 15% ค่ะ และจากประวัติคือไข่จะตกวันที่ 20 ของรอบเดือน แสดงว่ารอบเดือนอยู่ประมาณ 34 วัน ซึ่งถ้าประวัติประจำเดือนมาตรงตามนี้ตลอด โอกาสตั้งครรภ์ก็ค่อยข้างน้อยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"