🔥 หัวข้อเด่น

อาการตั้งครรภ์

ตั้งครรภ์ ได้ 27 สัปดาห์ เวลานั่งยองๆรู้สึกปวดหน่วงเป็นก้อนๆอยู่ช่องคลอด จะมีอันตรายไหมคะ ตอนนี้เป็นกังวนมากกลัวจะเกิดอาการคลอดก่อนกำหนด

2
41k
4 ความคิดเห็น

4 ความเห็น

สวัสดีค่ะตอนนี้ ประจำเดือนไม่มาแล้ว 7 วัน แต่เปิดแล้วไม่เจอ ว่าตั้งครรภ์ อย่างนี้จะท้องไหมคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ หากมีอาการปวดหน่วงท้องน้อย มีน้ำหรือเลือดไหลออกจากช่องคลอด หรือว่ารู้สึกลูกดิ้นน้อยลง แนะนำให้ไปโรงพยาบาลเพื่อดูสุขภาพทั้งคุณแม่และทารกในครรภ์ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ตอนนี้ยังมีอาการอยู่ไหมคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@Community Admin

มีค่ะ เป็นตลอดเวลานั่งยองๆ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"