อาการท้องไม่รู้ตัว

มีเพื่อนๆส่วนใหญ่จะรู้ว่าท้องตอนเข้าช่วงเดือนที่ 2-3 จริงไหมคะ ที่คนส่วนใหญ่ชอบท้องแล้วไม่รู้้ตัวค่ะคุณหมอ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ โดยปกติถ้าในผู้หญิงที่มีประจำเดือนมาสม่ำเสมอ และมีเพศสัมพันธ์โดยที่คุมกำเนิดหรือไม่ได้คุมกำเนิดก็ตาม หากมีประจำเดือนขาดหายไป จะมีการตรวจการตั้งครรภ์ ซึ่งก็จะเป็นช่วงที่เกิน 4 สัปดาห์ของการตั้งครรภ์ไปแล้วค่ะ เพราะเราจะเริ่มนับอายุครรภ์จากวันแรกของเดือนสุดท้ายที่มีประจำเดือน (Last menstrual period) ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"