อาการแบบนี้เรียกว่าแท้งมั้ย

ขอสอบถามหน่อยนะคะ ประจำเดือนมาประมาณวันที่ 10 แต่มาไม่ปกติทุกเดือน เดือนนี้ขาดไปแต่มาวันที่ 12 นิดหน่อยมีสีน้ำตาลเหมือนวันสุดท้ายที่เราใกล้จะหมดประจำเดือน มาวันที่12-19 พอเช้านี้รู้สึกว่าประจำเดือนมาเยอะเหมือนวันแรกที่เคยมาทุกครั้ง แล้วมาเข้าห้องน้ำมี2-3ก้อนหลุดออกมา ซึ่งปกติเวลามีประจำเดือนถ้าทานน้ำเย็นประจำเดือนจะออกมาเป็นก้อนเลือด แต่เท่าที่สังเกตมันไม่ค่อยเหมือนทุกครั้ง ลักษณะเป็นไตแข็งๆเหมือนตับม้ามของหมูแล้ววันนี้ก็ปวดท้องเหมือนประจำเดือนมาทุกครั้งด้วยคะ ใครเคยมีปัญหาแบบนี้บ้างคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ แนะนำให้พบแพทย์เพื่อตรวจอย่างละเอียดค่ะ​ เนื่องจากหากเป็นภาวะแท้ง​ ต้องมีการตั้งครรภ์มาก่อนหน้านี้​จากการตรวจการตั้งครรภ์ด้วยตนเองหรือจากผลเลือดค่ะ​ การที่มีก้อนเลือดหลุดออกมาพร้อมประจำเดือน​ สามารถเป็นเยื่อบุโพรงมดลูกที่หลุดลอกออกมาได้ค่ะ​ แต่หากเป็นการแท้งจริง​ แพทย์จะได้ช่วยตรวจให้ว่าเป็นการแท้งครบหรือแท้งไม่ครบเพื่อความปลอดภัยค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"