เตรียมพร้อมตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามคุณหมอว่าก่อนหน้านี้ประจำเดือนมาไม่ค่อยปกติ แต่3-4เดือนมานี้มาปกติเลยโหลดแอพบันทึกประจำเดือน และได้มีเพศสัมพันธ์แบบไม่ได้ป้องกันในช่วงเวลาไข่ตก แต่ไม่ใช่วันที่ไข่ตก รอบเดือนถัดไปประจำเดือนจะมาประมาณวันที่2แต่3-4วันมานี้รู้สึกมีตกขาวมาเยอะผิดปกติ มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากรอบเดือนมาสม่ำเสมอ และมีเพศสัมพันธ์ช่วงใกล้ไข่ตก มีโอกาสตั้งครรภ์ได้ค่ะ เนื่องจากอสุจิจะสามารถมีชีวิตอยู่ในช่องคลอดของฝ่ายหญิงได้ประมาณ 48-72 ชั่วโมง ดังนั้นหากประจำเดือนไม่มาตามกำหนด แนะนำให้ตรวจเรื่องการตั้งครรภ์ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"