เม็ดเลือดขาวสูงกว่าปกติ เสี่ยงเป็นมะเร็งหรือโรคเกี่ยวกับไขกระดูกไหมคะ

เม็ดเลือดขาวสูงขึ้น ตามรูปภาพเสี่ยงจะเป็นมะเร็งเม็ดเลือดขาวหรือโรคเกี่ยวกับไขกระดูกไหมคะ หรือเป็นแค่ชัวร์คราวเฉยๆคะ มีอาการท้องเสียและมีไข้เล็กน้อยค่ะ

เม็ดเลือดขาวสูงกว่าปกติ เสี่ยงเป็นมะเร็งหรือโรคเกี่ยวกับไขกระดูกไหมคะเม็ดเลือดขาวสูงกว่าปกติ เสี่ยงเป็นมะเร็งหรือโรคเกี่ยวกับไขกระดูกไหมคะ
0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ การที่เม็ดเลือดขาวสูงขึ้น​ เป็นการบ่งบอกว่าร่างกายมีภาวะอักเสบหรือติดเชื้อค่ะ​ ซึ่งต้องดูร่วมกับอาการของคนไข้​ หากมีอาการไข้และท้องเสียร่วมด้วย​ แนะนำให้พบแพทย์เพื่อที่จะได้ซักประวัติเพิ่มเติม​ ตรวจร่างกายเพื่อการวินิจฉัย​ และได้รับยารักษาที่ถูกต้องค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"