เริ่มยาคุมแผงใหม่ช้าไป 2 วัน

สวัสดีค่ะ สอบถามค่ะ พอดีเริ่มทานยาคุมแผงใหม่ช้าไป 2 วัน ในระหว่าง 2 วันที่ไม่ได้ทานนั้นมีอะไรกับแฟนด้วย แต่หลั่งนอก (นับได้ 6 วันหลังจากที่ประจำเดือนมาวันแรก) มีโอกาสท้องไหมคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ การเริ่มทานยาคุมแผงใหม่ที่ถูกต้อง​ หากทานแบบ​ 28 เม็ด​ ให้ทานแผงต่อแผงได้เลยค่ะ​ แต่หากทานแบบ​ 21 เม็ด​ หลังหมดแผงแรกให้เว้น​ 7​ วัน​ แล้วเริ่มแผงใหม่โดยไม่ต้องรอประจำเดือนค่ะ​ ซึ่งหากทานไม่ถูกต้องโอกาสที่จะตั้งครรภ์ก็สามารถเพิ่มขึ้นได้ค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"