เลือดอะไรกันแน่ ประจำเดือนหรือเลือดล้างหน้าเด็ก

แฟนปล่อยในเมื่อวาน ถึงเมื่อเช้ามีเลือดออกอย่างรุ้ว่าเลือดประจำเดือนหรือเลือดล้างหน้าเด็กคะ แต่มีอาการเจ็บนมและก้ปัสสาวะบ่อยคะ ขมคอตลอด มีอาการปวดท้องน้อยคะ

เลือดอะไรกันแน่ ประจำเดือนหรือเลือดล้างหน้าเด็กเลือดอะไรกันแน่ ประจำเดือนหรือเลือดล้างหน้าเด็ก
1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ กรณีที่มีเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติ อาจจะต้องดูว่าตรงกับรอบประจำเดือนมั้ยค่ะ หรือถ้ามีการขาดประจำเดือน ต้องตรวจเรื่องการตั้งครรภ์ค่ะ แนะนำว่าควรไปพบแพทย์เพื่อตรวจวินิจฉัยเพิ่มเติมว่าเลือดออกมาจากตำแหน่งไหน เช่น ปากมดลูก ช่องคลอด หรือออกจากโพรงมดลูกค่ะ เพื่อจะได้รับคำแนะนำและการรักษาที่ถูกต้องค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"