เสี่ยงต่อการตั้งครรภ์ไหมคะ

เริ่มมีประจำเดือนวันแรกคือ 20 ก.พ และประจำเดือนมาวันสุดท้ายวันที่ 24 ก.พ มีอะไรกับแฟนวันที่ 10-11 ได้มีการถูและสอดใส่แบบไม่ใส่ถุงยางประมาณ 3-4 ครั้งหลังจากนั้นก็ใส่ถุงปกติ ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มา ไม่รู้ว่าเกิดจากความเครียดหรือป่าว เพราะตอนนี้เครียดมากค่ะ ขอบคุณค่ะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ จากประวัติมีเพศสัมพันธ์วันที่ 19 ของรอบประจำเดือน ในผู้หญิงทั่วไปที่ประจำเดือนมาตรงรอบ 28 วัน ไข่จะตกวันที่ 14 ของรอบค่ะ ซึ่งการจะตั้งครรภ์หรือไม่ขึ้นกับว่าช่วงวันที่มีเพศสัมพันธ์ตรงกันกับช่วงไข่ตกมั้ยค่ะ แต่ถ้ามีการขาดหายไปของประจำเดือน แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์คอนเฟิร์มอีกทีค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"