แบบนี้ใช่ตั้งครรภ์ไหมคะ

พอดีปจด.มาวันที่1มีนาคมคะ แต่เป็นของเดือนกุมภาพันธ์นะคะ หมดวันที่5คะ ประมาณวันที่22 เจอมูกใสๆยืดๆหนืดๆคะ

ในแอปแจ้งว่าปจด.จะมาวันที่1คะ วันที่31กับวันที่1 มีสีน้ำตาลออกมาคะลองดมกลิ่นไม่ใช่กลิ่นปจด. แล้วก็มีอาการปวดหลังจี๊ดๆ รู้สึกเพลียคะ จนวันนี้ก็ยังไม่มีเลือดออกเลยคะ มีแค่สีน้ำตาลออกมาแล้วหยุด

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากประจำเดือนขาดหรือมาไม่ตรงรอบ โดยที่มีประวัติมีเพศสัมพันธ์ แนะนำให้ตรวจเรื่องการตั้งครรภ์ค่ะ แต่ถ้าไม่เคยมีเพศสัมพันธ์เลย สามารถรอสังเกตอาการต่อได้ค่ะ เพราะจากข้อมูลวันที่มีเลือดออกเป็นช่วงเดียวกับที่ใกล้มีประจำเดือน แต่ถ้ามีอาการอื่นๆร่วมด้วย เช่น ปวดท้องน้อย หรือมีตกขาวผิดปกติ แนะนำให้ไปพบแพทย์เพื่อตรวจภายในเพิ่มเติมค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"