แฟนตั้งครรภ์35 สัปดาห์  น้ำคร่ำน้อยน้อยครับ

เป็นกังวลมากครับ จะเป็นอันตรายมากไหมครับ แล้วลูกจะแข็งแรกหรือป่าวครับ ต้องระวังอะไรเป็นพิเศษบ้างครับ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากมีภาวะน้ำคร่ำน้อย (oligohydramnios) คุณหมอที่รับฝากครรภ์จะให้การดูแลอย่างใกล้ชิดค่ะ เพื่อเฝ้าระวังสุขภาพของทารกในครรภ์ด้วยการติดเครื่องเพื่อดูสุขภาพของทารกในครรภ์และตรวจวัดปริมาณน้ำคร่ำ หากดูไม่ปลอดภัยอาจจะต้องให้ทารกคลอดก่อนเกณฑ์และอยู่ในความดูแลของคุณหมอเด็กค่ะ ในเบื้องต้น แนะนำให้นับลูกดิ้นตลอด และหากรู้สึกว่าลูกดิ้นน้อยให้รีบไปโรงพยาบาลทันทีค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"