แม่เป็นไวรัสตับอักเสบบี ซึ่งตรวจพบเมื่อ7ปีที่แล้ว  อยากทราบว่าแนวทางการปฏิบัติควรเป็นอย่างไร

เรื่องคือเราเคยตรวจพบไวรัสตับอักแสบบีตอนอายุ20 แล้วตอนนี้ก็อายุ 27แล้ว ซึ้งตอนนี้ กำลังเริ่มตั้งครรภ์ลูกน้อย ซึ่งเป็นลูกคนแรก และไม่รู้ว่าควรทำอย่างไรดี และ ไม่รู้ว่ามีโรงบาลไหนที่สือสารเป็นภาษาจีนได้บ้างพอดีพ่อของน้องเป็นคนจีนค่ะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ แนะนำให้คุณแม่เริ่มฝากครรภ์เลยค่ะ และให้ประวัติส่วนนี้กับคุณหมอที่ดูแลด้วยค่ะ เพื่อที่จะได้ตรวจดูเกี่ยวกับโรคไวรัสตับอักเสบบีของคุณแม่ว่าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง หากน่ากังวลคุณหมอที่ดูแลจะส่งปรึกษาคุณหมออายุรกรรมเฉพาะทางด้านนี้ต่อให้ค่ะ ส่วนโรงพยาบาลที่มีล่ามสื่อสารภาษาจีนได้ ส่วนใหญ่จะเป็นในโรงพยาบาลเอกชนใหญ่ๆค่ะ คุณแม่สามารถสอบถามทางประชาสัมพันธ์ได้ทุกโรงพยาบาลค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"