ประจำเดือนไม่มา

สวัสดีค่ะ วันที่24-29ธันวาคม 2022หนูมีประจำเดือนแล้วหนูมีอะไรกับแฟนครั้งแรกวันที่29แต่ใส่ถุงแล้วก็หนูมีประจำเดือนวันที่26-31มกราคม แล้วหนูมีอะไรกับแฟนวันที่17กุมภาพันธ์ 3ครั้งใส่ถุงทุกครั้ง ตอนนี้ประจำเดือนหนูขาดไปหลายวันแล้ว หนูจะท้องมั้ยคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ จากข้อมูลที่ได้ ระยะห่างระหว่างรอบของรอบเดือนนี้คือ 33 วัน ดังนั้นไข่จะตกประมาณวันที่ 19/2/2023 และอสุจิสามารถมีชีวิตอยู่ในช่องคลอดได้ 48-72 ชั่วโมง และหากใช้ถุงยางอนามัยได้อย่างถูกต้องมีโอกาสตั้งครรภ์ 2% แต่หากใช้ถูกบ้างไม่ถูกบ้าง จะมีโอกาสตั้งครรภ์ถึง 15% ดังนั้นหากมีการขาดประจำเดือนแนะนำตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"