🔥 หัวข้อเด่น

ไม่รุ้ตอนนี้หนูเป็นโรคซึมเศร้าหรือป่าวค่ะ

หนูทะเลาะกับแฟนทุกวันเลยค่ะ ทะเลาะอยู่กับเรื่องเดิมๆ ร้องไห้ทุกวัน พอตอนกลางคืนชอบตื่นมาตี1ทุกวันแล้วไม่นอนอีก เก็บเรื่องมาคิดทั้งคืนร้องไห้ทั้งคืน เพราะแฟนหนูมันนอกใจหนูแล้วหนูจับได้ เขาบอกว่าจะไม่ทำอีกแต่หนูก็ระแวงตลอด หาเรื่องมาทะเลาะตลอดเลยค่ะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ เมื่อเกิดปัญหาร่างกายจะผลิตฮอร์โมนความเครียด ส่งผลให้ทั้งร่างกายและจิตใจเกิดความผิดปกติร่วมด้วยค่ะ ซึ่งหากเราสามารถทำให้ใจผ่อนคลายจะสามารถหาทางออกของปัญหาได้ชัดเจนขึ้นค่ะ และเมื่อปัญหาคลี่คลายอาการที่เรากังวลว่าจะเป็นโรคซึมเศร้าก็อาจจะดีขึ้นด้วยเช่นกันค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"