🔥 หัวข้อเด่น

ปัญหาตั้งครรภ์

เริ่มต้นของอาการ ฉุนเฉียวง่ายอารมณ์ขึ้นลงเเละเหม็นคนรัก หลังจากผ่านมา2วัน นอนกับเเฟนตอนเราถึงจดสุดยอดเเล้วรู้สึกได้ว่ามีอะไรเเตกข้างในเเล้วเลือดไหลออกมาเยอะมาก เป็นสองครั้งรู้สึกเหมือนท้องเเฝด หลังจากนั้นประจำเดือนมาเลย จากที่กระปิปกระปอยสีน้ำตาลมาติดกางเกง จากที่เป็นประจำเดือนอยู่เเล้วมีอาการบวมหลังเท้าเเละเต้านมบวมนูนขึ้นเกิดขึ้น อาการทั้งหมดเกี่ยวกันไหมคะหรือคิดมาไปเองคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ☺️

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ การสังเกตอาการ​ของการตั้งครรภ์เป็นเรื่องดีค่ะ​ ซึ่งหากมีการขาดประจำเดือนแนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์ด้วยตนเองในเบื้องต้นก่อนได้ค่ะ​ เพื่อที่จะได้ระวังตนเองได้มากขึ้น​ ซึ่งเลือดที่ออกมาหากมาตรงกับรอบเดือนก็สามารถเป็นประจำเดือนได้ค่ะ​ หรืออาจจะเป็นเลือดออกที่ผิดปกติจากสาเหตุอื่นๆก็ได้​ แต่ถ้าตั้งครรภ์ก็เป็นเลือดที่ออกผิดปกติในการตั้งครรภ์ไตรมาสแรก​ ดังนั้นแนะนำให้พบแพทย์เพื่อตรวจภายในและตรวจอื่นๆเพิ่มเติมเพื่อการวินิจฉัยค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"