ไม่แพ้ท้องเป็นเรื่องปกติไหมคะ

ถ้าไม่มีอาการแพ้ท้องเลย เป็นเรื่องปกติไม๊คะ เหนคนรอบตัวท้องแล้วมีอาการแพ้ท้อง แต่เรานี่ไม่มีอาการอะไรเลนค่ะ ไม่อ้วก ไม่เหม็นอาหาร แตกต่างจากคนอื่นมากกกกเลยกังวลค่ะ

5
41k
3 ความคิดเห็น

3 ความเห็น

สวัสดีค่ะคุณ Mama marktuan ในหญิงตั้งครรภ์จะมีอาการแพ้ท้องเป็นส่วนใหญ่ แต่ไม่จำเป็นต้องเป็นในทุกคนนะคะ บางคนอาจจะแค่รู้สึกว่าง่วงมากกว่าปกติ หรือเหนื่อยง่ายขึ้นเล็กน้อย โดยที่ไม่มีคลื่นไส้อาเจียนหรืออาการเวียนศีรษะเลยก็ได้เหมือนกันค่ะ ถ้าระหว่างที่ฝากครรภ์คุณหมอตรวจเช็คสุขภาพลูกแล้วปกติดีตลอดก็ไม่ต้องกังวลค่ะคุณแม่

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

เป็นเหมืนกันเลยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ โดยปกติผู้ที่ตั้งครรภ์ต่างก็มีอาการและสภาพร่างกายที่แตกต่างกันไปนะคะ บางคนแพ้ท้องมาก บางคนไม่แพ้ท้องเลย ลองอ่านบทความนี้ประกอบดูค่ะ

อาการคนท้องเริ่มเมื่อไหร่ และการดูแลตัวเองเมื่อรู้ว่าท้อง

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"