🔥 หัวข้อเด่น

ทำยังไงเมื่อลูกติดมือถือ

สำหรับผมแล้วลูกสาววัย5ขวบ ติดมือถือมา2ปีแล้วชอบดูมือถือตลอด แต่ผมจะใช้วิธีการจัดการให้เขาดูเป็นเวลา ดูแต่สิ่งที่มีสาระครับ บางครั้งก็จะมีกฎระเบียบกับเขาเช่นต้องทำการบ้านให้เสร็จก่อนดู หรือจะให้เขาได้มีส่วนร่วมกับการทำงานข้านบ้างและชวยเขามาทำกิจกรรมดับเราเช่นทำกับข้าวด้วยกัน ปลูกผักมาทานเองในครอบครัวซึ่งจะดึงความสนใจของเขาออกมาจากหน้าจอมือถือได้ครับ

2
1.1k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

หลานชายอายุ1ขวบ8เดือน7วัน ชอบดูคลิปเด็กๆ และเพลงเด็ก ในมือถือ จะให้ดูครั้งละไม่เกิน30นาที แล้วจะบอกหลานว่าแบตหมด หลานก็จะส่งมือถือให้ไปชาร์จแบต แล้วชวนหลานเล่นอย่างอื่นเพื่อเบี่ยงเบนความสนใจซึ่งยังใช้ได้ผลทุกครั้งคะ 💖

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"