ลูกชายชอบมาจับอวัยวะเพศของพ่อ

คือลูกชายของผมวัย3ขวบครึ่ง ชอบมาเล่นอวัยวะเพศของผมเป็นประจำ บางทีตอนผมหลับก็เอามือล้วงเข้าไปในกางเกงบ่อยๆ จะทำไงดีครับ ผมทั้งตีทั้งห้ามปราม แต่ก็มีมาตลอด ลูกชายผมผิดปกติหรือป่าวครับ

0
1.1k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ น้องอาจจะยังเด็กไปที่จะสอนเกี่ยวกับเรื่องเพศ แต่คุณพ่ออาจจะค่อยๆ พูดและบอกว่าเป็นสิ่งที่ไม่ควรทำ หรือว่ากล่าวตักเตือนโดยการแสดงสีหน้าท่าทางที่จริงจัง หรืออาจจะลองถามลูกว่าทำไมชอบมาจับหรือมาเล่น แล้วค่อยๆ สอนให้ลูกรู้จักอวัยวะต่างๆ รวมถึงสิทธิ์ในร่างกายของตนเองค่ะ ลองอ่านบทความนี้ประกอบดูในเบื้องต้นก่อนนะคะ

การล่วงละเมิดทางเพศในเด็ก กับ สิ่งที่พ่อแม่ควรสอนลูก

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"