🔥 หัวข้อเด่น

ลูกติดมือถือ

ถ้าเราไม่ให้ลูกเล่นมือถือ กลัวว่าลูกจะตามเพื่อนไม่ทันในทุกๆเรื่อง ทั้งเรื่องเรียน เรื่องกิจกรรมอื่นๆ เราคิดถูกหรือผิด ตอนนี้กำลังคิดว่าถ้าจะรับเลี้ยงดูบุตรบุญธรรมสักคน คงเป็นเรื่องยากที่จะตัดสินใจว่าจะปล่อยให้เล่นมือถือขนาดไหนถึงจะเหมาะสม

0
1.1k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

ถึงแม้ว่าคุณแม่จะกังวลเรื่องการเล่นมือถือของลูก แต่คุณแม่อาจจะให้ลูกเล่นมือถือแบบจำกัดเวลาในการเล่นก็ได้นะคะ รวมถึงอาจจะพูดคุยกับลูกถึงข้อเสียต่าง ๆ ที่อาจเกิดขึ้น อย่างไรก็ตาม การเล่นโทรศัพท์มือถือก็อาจจะไม่ได้มีแต่โทษเพียงอย่างเดียวนะคะ ยังไงลอศึกษาวิธีการจัดการกับการเล่นมือถือของลูกในบทความนี้ก่อนก็ได้ค่ะ เด็กเล่นโทรศัพท์ ข้อควรระวังกับผลเสียต่อสุขภาพและพัฒนาการ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"