🔥 หัวข้อเด่น

กังวลว่าจะตั้งครรภ์

เราเป็นประจำเดือนวันที่ 1 มีนาคม ประจำเดือนหมดประมาณวันที่ 6-7 ค่ะ เรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่ 11 มีนาคม ใส่ถุงยางอนามัยป้องกัน แต่ตอนเสร็จแฟนเสร็จบนตัวเรา เราไม่มั่นใจว่าน้ำอสุจิของแฟนไหลผ่านตรงนั้นของเรามั้ย เราเลยทานยาคุมฉุกเฉินแบบ 1 เม็ด (เราทานใน 24 ชั่วโมง) 2-3 วันหลังมีเพศสัมพันธ์เราเจ็บบริเวณท้องน้อยคล้ายตอนเป็นประจำเดือน วันที่ 16 มีนาคม เราเริ่มสังเกตเห็นว่าเต้านมและหน้าอกเราใหญ่ขึ้นนิดหน่อย (เต้านมเราจะใหญ่ขึ้นเป็นครั้งคราวและจะกลับมาเท่าเดิมทุกครั้ง) มีอาการแน่นท้องร่วมด้วยค่ะ วันที่ 17 มีนาคม เรามีตกขาวสีเหลืองอ่อนปนเลือดนิดหน่อย เราจะท้องมั้ยคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ อาการที่เกิดขึ้นอาจจะตรงกับช่วงที่ไข่ตกได้ค่ะ ขึ้นกับว่าระยะห่างระหว่างรอบประจำเดือนอยู่ที่กี่วัน ส่วนเรื่องการคุมกำเนิดหากรับประทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินภายใน 72 ชั่วโมง โอกาสตั้งครรภ์น้อยค่ะ แต่ถ้าประจำเดือนไม่มาแนะนำให้ตรวจเรื่องการตั้งครรภ์อีกครั้งค่ะ และถ้าอาการปวดท้องน้อยมากขึ้นแนะนำให้มาตรวจภายในและอัลตราซาวด์ดูความผิดปกติอื่นๆด้วยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"