🔥 หัวข้อเด่น

กินยาคุมรายเดือน

พอดีพึ่งกินยาคุมรายเดือนครั้งแรกค่ะมา1อาทิตย์ แต่ลืมกินมา8ชั่วโมงแล้วนึกได้เลยกินค่ะ แต่มีการหลั่งในมีสิทธิ์ท้องมั้ยคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การทานยาคุมกำเนิดหากทานครบและตรงตามเวลาจะมีประสิทธิภาพมากที่สุดค่ะ และโดยปกติถ้ามีเพศสัมพันธ์ในช่วง 7 วันแรกของประจำเดือนก็ยังเป็นระยะที่ปลอดภัยในคนที่รอบเดือนมาปกติ 28 วันค่ะ แต่ถ้าหากมีการขาดประจำเดือน แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยอีกทีค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"