🔥 หัวข้อเด่น

การมีเพศสำพันธุ์

สวัสดีค่ะเรามีอะไรกับแฟนวันที่1ค่ะเราหายประจำเดือน27ค่ะแต่ป้องกันนะคะใส่ถุงยางอนามัยแล้วเสร็จข้างนอกด้วยค่ะแต่เดือนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะปกติจะมาวันที่23-24-25ค่ะแต่ตอนนี้ยังไม่มาเลยค่ะมีตกขาวแต่ปกติเรามีตกขาวอยู่แล้วค่ะแต่กังวลมากๆแต่ก่อนหน้านี้เรากินยาแก้แพ้ด้วยอยากรู้ว่ายาแก้แพ้เกี่ยวกับการที่เมนไม่มาหรือเปล่าคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากมีเพศสัมพันธ์ในช่วง 7วันหลังจากประจำเดือนวันแรก ก็ยังถือว่าเป็นระยะที่ปลอดภัยค่ะในคนที่รอบเดือนมาปกตินะคะ แต่การที่ประจำเดือนเลื่อนมีได้หลายสาเหตุค่ะ แต่แนะนำตรวจการตั้งครรภ์เบื้องต้นด้วยตนเองก่อนได้ค่ะ แต่ถ้ายังไม่แน่ใจสามารถตรวจยืนยันอีกครั้งได้ที่โรงพยาบาลหรือตามคลินิกสูตินรีเวชค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"