🔥 หัวข้อเด่น

คุมกำเนิดแบบฉีดยาคุม

ปกติเป็นคนคุมกำเนิดโดยการฉีดยาคุมแต่ล่าสุดฉีดเลยวันนัดมา5วันคือวันที่30/4/66 และวันที่1/5/66ก็มีเพศสัมพันธ์กับเเฟนแบบไม่ได้ป้องกัน กับวันที่15/5/66

แบบไม่ป้องกัน มีสิทธ์ที่จะตั้งครรถ์ไหม

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากมีการฉีดยาคุมกำเนิดถูกต้องและต่อเนื่​องมาตลอด​ โอกาสตั้งครรภ์ค่อนข้างน้อยค่ะ​เนื่องจากยังมีฤทธิ์ของฮอร์โมน​ แต่หากสามารถฉีดตรงวันนัดได้ก็จะมีประสิทธิภาพดีที่สุดค่ะ​ และโอกาสที่จะตั้งครรภ์เมื่อใช้ยาฉีดคุมกำเนิดมีเพียงแค่​ร้อยละ​ 0.3 เท่านั้นค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"