🔥 หัวข้อเด่น

ฉีดยาคุม

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามค่ะว่าฉีดยาคุมแบบ3เดือนมา2ครั้งแล้วค่ะ (ก่อนหน้านั้น1ปีกินยาคุมกำเนิดค่ะ) วันที่6/6/66 หมอนัดตรวจและนัดฉีดยาคุมปกติ เลยบอกหมอว่าเป็นตกขาวแล้วมีกลิ่นอีกแล้วค่ะเป็นๆหายๆมันเกิดจากอะไรคะ หมอตอบว่าไม่รู้ต้องรอตรวจตอบแบบห้วนๆอ่ะค่ะ พอถึงเวลาตรวจหมอบอกว่าตกขาวปนเลือดน่าจะเลือดค้างเลือดเก่าไม่มีอะไร แล้วก็เดินออกจากห้องตรวจไปค่ะไม่ได้รับคำแนะนำอะไรและคิดว่าหมอจะจ่ายยาเพื่อรักษาให้ก็ไม่มีค่ะ แล้วพอมาเมื่อวานนี้มีตกขาวปนเลือดแล้วมีลิ่มเลือดออกมาแล้วมีกลิ่นอยากทราบว่ามันผิดปกติไหมคะหรือว่าเป็นผลข้างเคียงของการฉีดยาคุมไหมคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ การที่มีเลือดออกกะปริบกะปรอยเป็นข้างเคียงของการฉีดยาคุมได้ค่ะ​ ซึ่งเมื่อมีเลือดค้างอยู่ในช่องคลอด​ อาจจะทำให้มีกลิ่นผิดปกติได้​ แต่ทั้งนี้แนะนำให้ตรวจภายในเช็คมะเร็งปากมดลูก​ร่วมด้วยค่ะ​ และหากมีตกขาวผิดปกติก็สามารถตรวจดูได้ว่ามีการติดเชื้อชนิดใดบ้างเพื่อที่จะได้ยารักษาให้ครบถ้วนค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"