🔥 หัวข้อเด่น

ตกขาวออกมาขณะมีพสพ.

ปจด.หนูหมดเมื่อวันที่ 24 มี.ค. แล้วหนูมีพสพ.วันที่ 28 มี.ค. ขณะมีพสพ.มีคราบขาวๆออกมา คล้ายตกขาว ลักษณะสีขาวข้นๆ เหมือนแป้งเปียก อยากสอบถามว่า ถ้าสมุติถุงยางรั่ว หรือ แตก จะท้องไหมคะ? (ของหนูเช็คดูแล้ว ถุงยางไม่มีปัญหาค่ะ อยากถามไว้เป็นความรู้ จะได้ระวังมากขึ้น)

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ในขณะมีเพศสัมพันธ์ฝ่ายหญิงสามารถมีสารคัดหลั่งออกมาได้เช่นกันค่ะ แต่ถ้าเป็นในกรณีที่ถุงยางแตกหรือรั่วก็สามารถตั้งครรภ์ได้ค่ะ หากมีเพศสัมพันธ์ใกล้ช่วงวันตกไข่ค่ะ หากประจำเดือนมาสม่ำเสมอ การมีเพศสัมพันธ์ช่วงวันปลอดภัยคือช่วงหน้า 7 หลัง 7 โดยนับจากวันแรกที่มีประจำเดือน ก็ช่วยลดความเสี่ยงในการตั้งครรภ์ได้ดียิ่งขึ้นค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"