🔥 หัวข้อเด่น

ท้องหรือไม่

สวัสดีค่ะ เนื่องจาก วันที่2/3/66 เป็นประจำเดือนวันแรก และได้มีเพศสัมพันธ์ในวันที่ 4/3/66 ไม่ได้ป้องกัน(แต่กินยาคุมฉุกเฉิน) ปกติในรอบเดือน4 จะต้องเป็น เมนส์ในวันที่ 3 /4/66 วันที่ 4/4/66 ยังไม่เมนส์มา เกิดจากสาเหตุอะไรคะ หรือ มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากวันที่2/3/66 เป็นประตำเดือนวันแรกที่มาตรงตามปกติ ไม่ได้เป็นเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติจากสาเหตุอื่น วันที่ 4/3/66 เป็นช่วงวันที่ปลอดภัยค่ะ หากไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อีกเลยหลังจากนั้น การที่ประจำเดือนไม่มาอาจจะเกิดจากความผิดปกติของฮอร์โมนได้ แต่แนะนำให้ตรวจเรื่องการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยร่วมด้วยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"