🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนขาด

มีอะไรกับแฟน ใส่ถุงทุกครั้ง ไม่ขาดและไม่รั่ว แต่ประจำเดือนยังไม่มาค่ะ ปกติจะมาช่วงวันที่1-7แต่ส่วนมากประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้ว กังวลว่าจะท้อง เครียดมากค่ะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ผู้หญิงที่ประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอจะคำนวณวันที่ไข่ตกค่อนข้างยากค่ะ ถ้ากังวลแนะนำให้ไปพบแพทย์เพื่อตรวจเพิ่มเติมค่ะ และถ้าครั้งนี้ไม่ได้ตั้งครรภ์แนะนำให้เลือกใช้การคุมกำเนิดวิธีอื่นร่วมด้วย เพื่อช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการคุมกำเนิดให้มากขึ้นค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"