🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนขาด 1เดือน

มีอะไรกะสามี คืนวันที่ 26/2/66 มากินยาคุมฉุกเฉิน ตอนเช้า วันที่ 27/2/66 ทานแบบเม็ดเดี่ยว ตรวจตั้งครรภ์ไปแล้ว 2 ครั้ง ในวันที่ 30/3/66 และ วันที่ 3/4/66 ก็ขึ้นขีดเดี่ยว กังวลมากเพราะตอนนี้อายุ 43 แล้ว ไม่อยากท้อง มีโอกาสที่จะตั้งึรรภ์ไหมค่ะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ โอกาสตั้งครรภ์ขึ้นกับว่าวันที่มีเพศสัมพันธ์ตรงกับช่วงไหนของรอบประจำเดือนค่ะ และการทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินสามารถป้องกันการตั้งครรภ์ได้แต่ไม่ 100%ค่ะ ดังนั้นหากประจำเดือนยังไม่มาเกิน 3 เดือน โดยที่มีการตรวจแล้วว่าไม่ได้ตั้งครรภ์ แนะนำพบแพทย์เพื่อซักประวัติ ตรวจร่างกาย และเจาะเลือดเพื่อตรวจวินิจฉัยเพิ่มเติมค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"