🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนขาด3วันจะท้องมั้ย

ประจำเดือนขาดมา3วันนับจากวันที่ประจำเดือนหมดครั้งล่าสุดวันที่5มีนาคม มีเพศสัมพันธ์ช่วงวันที่6มีนาคม จะเกิดการตั้งครรภ์ไหม มีอาการคัดเต้านม มาเกือบ1อาทิตย์ ปวดท้องน้อยช่วงเช้า ของวันที่31 1 2 แต่ประจำเดือนยังไม่มา (กินกลูต้ามาหนึ่งอาทิตย์)

0
1.7k
3 ความคิดเห็น

3 ความเห็น

สวัสดีค่ะ โดยปกติถ้ามีเพศสัมพันธ์ในช่วง 7 วันแรกของประจำเดือนก็ยังเป็นระยะที่ปลอดภัยในคนที่รอบเดือนมาปกติ 28 วันค่ะ อาการที่เป็นอาจจะเป็นอาการก่อนมีประจำเดือนได้ค่ะ แต่ถ้าปกติเป็นคนที่รอบเดือนมาตรงแต่ประจำเดือนยังไม่มาเกิน 1 สัปดาห์ แนะนำตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@พญ. วรัญญา สิริธนาสาร

ตรวจแล้วค่ะช่วงวันที่2ของประจำเดือนขาดขึ้น1ขีดค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

มีเพศสัมพันธ์ หลั่งนอกนะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"