🔥 หัวข้อเด่น

ประจำเดือนมา 2 วันแรก

หนูประจำเดือนพึ่งมาค่ะ หนูเป็นเด็กป 5 กำลังจะขึ้นป 6 แต่หนูประจำเดือนมาตกขาวปนเปื้อนเลือดเป็นสีดำควรทำยังไงดีคะ

0
1.6k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ ประจำเดือนที่เริ่มมาครั้งแรกๆ​ ในบางคนอาจจะปริมาณไม่มาก​ และเมื่อเลือดค้างอยู่ในช่องคลอดเป็นเวลานาน​ สามารถกลายเป็นสีดำได้ค่ะ​ ซึ่งระดับของฮอร์โมนในแต่ละคนจะไม่เหมื​อนกัน​ แต่ส่วนใหญ่จะเริ่มมีประจำเดือนที่สม่ำเสมอมากขึ้นเมื่ออายุ​ 20​ ปีขึ้นไปค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"